BẬT MÍ CÁCH CHỌN THẢM TRẢI SÀN CHO MÙA HÈ

Thảo luận trong 'Khác' bắt đầu bởi huyen2209, 7/11/18.

1. Tỉnh/Thành:

2. Tình trạng:

3. Giá bán:

100,000 VNĐ
  4. Điện thoại:

01634630231
  5. Địa chỉ:

6. Thông tin:

7/11/18, 3 Trả lời, 80 Đọc
  1. huyen2209

huyen2209 New Member

Credit:
    $25,146.53
    Sử dụng thảm trải sàn phù hợp với ngày hè đem lại sự mát mẻ cho căn phòng!

Chọn chất liệu thảm trải sàn

Thảm trải sàn màu xanh tươi mát hợp với mùa hè oi bức (Ảnh minh họa)

Thường thì vào mùa đông, bạn sẽ chọn những tấm thảm dày, có lông xù ấm áp. Nhưng đối với mùa hè nóng bức, bạn có thể chọn loại thảm làm bằng sợi cotton, sợi tổng hợp hoặc sợi Frieze để làm cho không gian nội thất thêm phần mát mẻ. Những tấm thảm loại này thường mỏng, nhẹ và tạo cảm giác thoải mái, mát mẻ cho căn nhà bạn.

Ngoài ra, bạn nên cân nhắc chọn thảm lông vì chúng hút ẩm rất tốt, không gây cảm giác khó chịu trong ngày nóng bức. Tuy nhiên vào ngày hè nên chọn thảm có lông ngắn và mỏng thay vì chọn lông xù hay lông dài vì điều đó có thế khiến bạn thấy nóng bức hơn.

Mùa hè ở nước ta cũng là mùa mưa nên độ ẩm tương đối cao dễ gây ẩm mốc cho thảm trải sàn. Vì vậy, khi sử dụng bạn cần chú ý làm vệ sinh thường xuyên để tránh mắc bệnh về hô hấp cũng như mất thẩm mỹ cho ngôi nhà bạn.

Chọn kích thước và màu sắc thảm trải sàn
    Về kích thước của thảm trải sàn, bạn nên chọn những loại có diện tích không quá 1/3 diện tích căn phòng để tạo không gian thoải mái. Không nên trải thảm kín hết không gian phòng tránh gây cảm giác choáng ngợp, bí bách cho căn nhà bạn. Một tấm thảm hình chữ nhật sẽ là một lựa chọn lý tưởng cho phòng khách của bạn. Hoặc một tấm thảm có hình bầu dục sẽ giúp cho căn phòng thêm phần ấn tượng, lạ mắt.

Thảm màu xanh biển làm không gian dịu mát hơn (Ảnh minh họa)

Về màu sắc, bạn nên loại bỏ những gam màu trung tính như: đỏ, cam, vàng,… vì sẽ gây cảm giác nóng bức hơn trong những ngày hè. Bạn có thể lựa chọn mẫu thảm có màu sắc nhẹ nhàng, nhã nhặn, tươi mát như màu gỗ, xanh lá, xanh biển,… chúng có thể làm cho bạn cảm thấy mát mẻ hơn đấy!

Cần tránh chọn những thảm trải sàn có hoa văn rườm rà, cầu kỳ tạo cảm giác rối mắt và nhìn chúng sẽ rất ngột ngạt, khó chịu trong thời tiết oi bức. Tuy nhiên, bạn cũng nên lưu ý chọn thảm có màu sắc phù hợp với không gian nội thất để căn phòng của bạn ngoài việc thoải mái, mát mẻ còn phải sang trọng và hài hòa.
  2. tranhuenguyen

tranhuenguyen New Member

Credit:
    $4,862.30
    chuyển nhà thành hưng hà nội Những ai từng xem bộ phim hài lãng mạn "50 first dates" hẳn còn nhớ một cô gái trẻ mắc bệnh mất trí nhớ sau tai nạn và để chàng người yêu mỗi ngày đều chinh phục lại bạn gái mình.

Câu chuyện tưởng chừng chỉ có trên phim lại xảy ra ở đất nước mặt trời mọc. Một chương trình truyền hình Nhật vừa chiếu câu chuyện cảm động về cô gái 24 tuổi Maruyama và bạn trai Li Huayu, 25 tuổi.

Những bức ảnh Maruyama và bạn trai thời gian yêu nhau trong chương trình truyền hinh. Ảnh: Odditycentral.

Họ gặp nhau hai năm rưỡi trước và đã nghĩ tới chuyện kết hôn trước khi tai nạn xảy ra. Chín tháng trước, Maruyama bị một chiếc xe hơi tông vào khi cô đang đạp xe trên đường. Sau hai tháng hôn mê, cô tỉnh lại nhưng mất trí nhớ. Gia đình, chồng sắp cưới và bạn bè đều buộc phải tự giới thiệu lại để giúp cô biết họ là ai.

Theo Micetimes Asia, mỗi sáng, các ký ức của Maruyanma đều bị xóa sạch. Cô không biết mình đang ở đâu, với ai. Vì thế, mỗi ngày, anh Li Huayu lại kể với người yêu về những gì đã diễn ra hôm trước, thổ lộ tình yêu của mình và chứng minh cho cô thấy rằng cả hai là định mệnh của nhau.

Tuy nhiên, tình trạng của cô có vẻ không cải thiện. Vài lần Maruyanma còn định chạy trốn khỏi nhà và chia tay với người yêu. Các bác sĩ khuyên cô nên ghi lại nhật ký mỗi tối trước khi đi ngủ để ngày hôm sau có thể biết chuyện đã xảy ra. Và cách này có vẻ đã hiệu quả. Một sáng, khi đọc được những dòng thư của Li, nhận ra sự tận tâm của anh dành cho mình, Maruyama quyết định cầu hôn anh.

"Cảm ơn anh vì đã chăm sóc em suốt thời gian này. Anh đã luôn thấu hiểu em, chấp nhận con người mong manh, dễ tổn thương của em", cô nói. "Bác sĩ nói tình trạng của em có thể sẽ tệ hơn. Có thể một ngày nào đó em mãi mãi không còn nhớ anh là ai, mãi mãi, anh vẫn sẽ bên em chứ?".

Tất nhiên, anh Li lập tức đồng ý. Mặc cho những khó khăn cả hai đã đối mặt 9 tháng qua, anh vẫn yêu Maruyama và nói tình yêu mình dành cho cô sẽ lớn lên mỗi ngày. Anh hứa sẽ ở bên cô dù bất cứ chuyện gì xảy ra và khiến Maruyama tin rằng cô là tri kỷ đời anh.

"Vì chứng mất trí nhớ, tôi có cơ hội được rung động lại với anh. Dù có mất trí nhớ bao nhiêu lần, tôi tin mình vẫn sẽ yêu anh", Maruyama nói.
  3. tranhuenguyen

tranhuenguyen New Member

Credit:
    $4,862.30
    chuyển nhà thành hưng hà nội Những ai từng xem bộ phim hài lãng mạn "50 first dates" hẳn còn nhớ một cô gái trẻ mắc bệnh mất trí nhớ sau tai nạn và để chàng người yêu mỗi ngày đều chinh phục lại bạn gái mình.

Câu chuyện tưởng chừng chỉ có trên phim lại xảy ra ở đất nước mặt trời mọc. Một chương trình truyền hình Nhật vừa chiếu câu chuyện cảm động về cô gái 24 tuổi Maruyama và bạn trai Li Huayu, 25 tuổi.

Những bức ảnh Maruyama và bạn trai thời gian yêu nhau trong chương trình truyền hinh. Ảnh: Odditycentral.

Họ gặp nhau hai năm rưỡi trước và đã nghĩ tới chuyện kết hôn trước khi tai nạn xảy ra. Chín tháng trước, Maruyama bị một chiếc xe hơi tông vào khi cô đang đạp xe trên đường. Sau hai tháng hôn mê, cô tỉnh lại nhưng mất trí nhớ. Gia đình, chồng sắp cưới và bạn bè đều buộc phải tự giới thiệu lại để giúp cô biết họ là ai.

Theo Micetimes Asia, mỗi sáng, các ký ức của Maruyanma đều bị xóa sạch. Cô không biết mình đang ở đâu, với ai. Vì thế, mỗi ngày, anh Li Huayu lại kể với người yêu về những gì đã diễn ra hôm trước, thổ lộ tình yêu của mình và chứng minh cho cô thấy rằng cả hai là định mệnh của nhau.

Tuy nhiên, tình trạng của cô có vẻ không cải thiện. Vài lần Maruyanma còn định chạy trốn khỏi nhà và chia tay với người yêu. Các bác sĩ khuyên cô nên ghi lại nhật ký mỗi tối trước khi đi ngủ để ngày hôm sau có thể biết chuyện đã xảy ra. Và cách này có vẻ đã hiệu quả. Một sáng, khi đọc được những dòng thư của Li, nhận ra sự tận tâm của anh dành cho mình, Maruyama quyết định cầu hôn anh.

"Cảm ơn anh vì đã chăm sóc em suốt thời gian này. Anh đã luôn thấu hiểu em, chấp nhận con người mong manh, dễ tổn thương của em", cô nói. "Bác sĩ nói tình trạng của em có thể sẽ tệ hơn. Có thể một ngày nào đó em mãi mãi không còn nhớ anh là ai, mãi mãi, anh vẫn sẽ bên em chứ?".

Tất nhiên, anh Li lập tức đồng ý. Mặc cho những khó khăn cả hai đã đối mặt 9 tháng qua, anh vẫn yêu Maruyama và nói tình yêu mình dành cho cô sẽ lớn lên mỗi ngày. Anh hứa sẽ ở bên cô dù bất cứ chuyện gì xảy ra và khiến Maruyama tin rằng cô là tri kỷ đời anh.

"Vì chứng mất trí nhớ, tôi có cơ hội được rung động lại với anh. Dù có mất trí nhớ bao nhiêu lần, tôi tin mình vẫn sẽ yêu anh", Maruyama nói.
  4. tranhuenguyen

tranhuenguyen New Member

Credit:
    $4,862.30
    chuyển nhà thành hưng hà nội Tôi và em yêu nhau tròn 6 năm, ngày ấy tôi là cậu sinh viên năm thứ tư, 22 tuổi, em là kế toán 28 tuổi vừa ly hôn và có một bé con xinh xắn. Tới giờ tôi vẫn không hiểu tại sao em lại phản bội tôi. Khi là sinh viên, tôi đi làm thêm đủ thứ để có tiền đưa em đến những nơi em thích. Rồi khi ra trường, em mua nhà và xe, tôi vẫn đưa em gần hết tiền lương, làm thêm để phụ em trả nợ, kể cả vay tín dụng cho em. Đầu năm 2015, khi gánh nặng quá lớn, tôi đã quyết định vào Sài Gò làm việc, đều đặn gửi tiền cho em dù mới vào đó rất khó khăn, tôi phải ngủ trên sàn nhà, mỗi lần mưa đều ướt. Cứ 2-3 tháng tôi lại mua vé máy bay để em vào cùng tôi. Cảm giác đợi em ở sân bay đến giờ tôi vẫn không thể quên, thật hạnh phúc.

6 năm, chưa bao giờ tôi để em thiệt thòi so với bạn bè cùng trang lứa. Ngày lễ Tết tôi chẳng để em thiếu thốn. Không hiểu sao mỗi lần cãi nhau, em luôn nói tôi không giúp được gì, chỉ mấy đồng bạc lẻ, dù rằng đó là tất cả những gì tôi đã làm trong khả năng có thể. Điều này dần khiến tôi mệt mỏi nên khi đang làm quản lý, tôi có tán tỉnh 2 cô gái qua mạng xã hội, không biết họ là ai và cũng chưa từng gặp. Việc này em biết được nên khóc lóc, tiều tụy. Tôi hiểu rằng mình đã sai. Ngay lúc đó tôi quyết định dừng mọi việc để trở về bên em, tôi bay đi bay lại để phỏng vấn vài công ty gần quê. Cùng với đó tôi lên kế hoạch bàn giao công việc, vì rằng vai trò tôi đang là quản lý nên không thể bỏ ngang được. Để em yên tâm, tôi và em sắp xếp cho gia đình hai bên gặp gỡ. Thật may mắn, ba mẹ chúng tôi đều yêu thương và tác thành, tôi rất vui vì điều đó.

Rồi tôi tìm được công việc mới, thời gian đầu rất stress vì mức thu nhập ở quê chỉ bằng 1/5 so với khi ở Sài Gòn, đang từ quản lý nhảy xuống làm nhân viên quèn. Đến đầu năm 2018, nhận thấy kéo dài tình trạng công việc như vậy không ổn, tôi bàn với em rằng sẽ nghỉ việc và xây dựng mô hình kinh doanh mới theo cách vài tháng trước đã thực hiện (từ khi về quê, ngày tôi đi làm, đêm làm việc tới 2-3 giờ sáng để setup nhân sự và công việc). Em không đồng ý vì muốn tôi ngày tới công ty, tối về nhà. Tôi là đàn ông, hiểu rằng về lâu dài, nếu không xây dựng được sự nghiệp rõ ràng thì con cái sẽ rất khổ, vì thế tôi quyết định nghỉ việc.

Tôi nhớ như in lần cuối cùng cãi nhau với em, hôm đó đang làm việc cùng anh em, em nấu nồi cá và bị cháy. Em chửi mắng tôi một cách rất quá đáng nên tôi ra ngoài thuê nhà ở. Sau này, khi tìm hiểu mới biết thời gian này em đã quen một cậu trai trẻ khác, bằng tuổi tôi. Khi con của em gọi và kể sự việc cho tôi nghe, tôi đã đến gặp em để hỏi sự tình. Em khóc và nói rằng tôi không còn lãng mạn, không đưa em đi nhậu mỗi ngày, không giới thiệu em với người này người kia và quan trọng em đã có tình cảm với cậu ấy. Nói thêm rằng tôi coi gia đình là một thứ rất riêng, không cần phải giới thiệu này nọ làm gì. Trước đây khi em không hài lòng, tôi đã làm những việc theo yêu cầu của em thì em lại nói trước đó không làm bây giờ làm còn ý nghĩa gì nữa. Em không cho tôi cơ hội sửa sai.

Hôm nay, tròn một tháng từ khi biết sự việc, tôi rất buồn cho bản thân, buồn cho ba mẹ hai bên gia đình, không biết ăn nói sao với bà con hàng xóm. Dù rất muốn níu kéo nhưng tôi hiểu rằng ly nước đổ đi có lấy lại cũng chỉ toàn đất và cát mà thôi. Có lẽ, duyên phận chúng tôi đã chấm hết từ đây.