BẬT MÍ CÁCH CHỌN THẢM TRẢI SÀN CHO MÙA HÈ

Thảo luận trong 'Khác' bắt đầu bởi huyen2209, 7/11/18.

1. Tỉnh/Thành:

2. Tình trạng:

3. Giá bán:

100,000 VNĐ
  4. Điện thoại:

01634630231
  5. Địa chỉ:

6. Thông tin:

7/11/18, 11 Trả lời, 192 Đọc
  1. huyen2209

huyen2209 New Member

Credit:
    $1,045,087.53
    Sử dụng thảm trải sàn phù hợp với ngày hè đem lại sự mát mẻ cho căn phòng!

Chọn chất liệu thảm trải sàn

Thảm trải sàn màu xanh tươi mát hợp với mùa hè oi bức (Ảnh minh họa)

Thường thì vào mùa đông, bạn sẽ chọn những tấm thảm dày, có lông xù ấm áp. Nhưng đối với mùa hè nóng bức, bạn có thể chọn loại thảm làm bằng sợi cotton, sợi tổng hợp hoặc sợi Frieze để làm cho không gian nội thất thêm phần mát mẻ. Những tấm thảm loại này thường mỏng, nhẹ và tạo cảm giác thoải mái, mát mẻ cho căn nhà bạn.

Ngoài ra, bạn nên cân nhắc chọn thảm lông vì chúng hút ẩm rất tốt, không gây cảm giác khó chịu trong ngày nóng bức. Tuy nhiên vào ngày hè nên chọn thảm có lông ngắn và mỏng thay vì chọn lông xù hay lông dài vì điều đó có thế khiến bạn thấy nóng bức hơn.

Mùa hè ở nước ta cũng là mùa mưa nên độ ẩm tương đối cao dễ gây ẩm mốc cho thảm trải sàn. Vì vậy, khi sử dụng bạn cần chú ý làm vệ sinh thường xuyên để tránh mắc bệnh về hô hấp cũng như mất thẩm mỹ cho ngôi nhà bạn.

Chọn kích thước và màu sắc thảm trải sàn
    Về kích thước của thảm trải sàn, bạn nên chọn những loại có diện tích không quá 1/3 diện tích căn phòng để tạo không gian thoải mái. Không nên trải thảm kín hết không gian phòng tránh gây cảm giác choáng ngợp, bí bách cho căn nhà bạn. Một tấm thảm hình chữ nhật sẽ là một lựa chọn lý tưởng cho phòng khách của bạn. Hoặc một tấm thảm có hình bầu dục sẽ giúp cho căn phòng thêm phần ấn tượng, lạ mắt.

Thảm màu xanh biển làm không gian dịu mát hơn (Ảnh minh họa)

Về màu sắc, bạn nên loại bỏ những gam màu trung tính như: đỏ, cam, vàng,… vì sẽ gây cảm giác nóng bức hơn trong những ngày hè. Bạn có thể lựa chọn mẫu thảm có màu sắc nhẹ nhàng, nhã nhặn, tươi mát như màu gỗ, xanh lá, xanh biển,… chúng có thể làm cho bạn cảm thấy mát mẻ hơn đấy!

Cần tránh chọn những thảm trải sàn có hoa văn rườm rà, cầu kỳ tạo cảm giác rối mắt và nhìn chúng sẽ rất ngột ngạt, khó chịu trong thời tiết oi bức. Tuy nhiên, bạn cũng nên lưu ý chọn thảm có màu sắc phù hợp với không gian nội thất để căn phòng của bạn ngoài việc thoải mái, mát mẻ còn phải sang trọng và hài hòa.
  2. tranhuenguyen

tranhuenguyen New Member

Credit:
    $201,926.15
    chuyển nhà thành hưng hà nội Những ai từng xem bộ phim hài lãng mạn "50 first dates" hẳn còn nhớ một cô gái trẻ mắc bệnh mất trí nhớ sau tai nạn và để chàng người yêu mỗi ngày đều chinh phục lại bạn gái mình.

Câu chuyện tưởng chừng chỉ có trên phim lại xảy ra ở đất nước mặt trời mọc. Một chương trình truyền hình Nhật vừa chiếu câu chuyện cảm động về cô gái 24 tuổi Maruyama và bạn trai Li Huayu, 25 tuổi.

Những bức ảnh Maruyama và bạn trai thời gian yêu nhau trong chương trình truyền hinh. Ảnh: Odditycentral.

Họ gặp nhau hai năm rưỡi trước và đã nghĩ tới chuyện kết hôn trước khi tai nạn xảy ra. Chín tháng trước, Maruyama bị một chiếc xe hơi tông vào khi cô đang đạp xe trên đường. Sau hai tháng hôn mê, cô tỉnh lại nhưng mất trí nhớ. Gia đình, chồng sắp cưới và bạn bè đều buộc phải tự giới thiệu lại để giúp cô biết họ là ai.

Theo Micetimes Asia, mỗi sáng, các ký ức của Maruyanma đều bị xóa sạch. Cô không biết mình đang ở đâu, với ai. Vì thế, mỗi ngày, anh Li Huayu lại kể với người yêu về những gì đã diễn ra hôm trước, thổ lộ tình yêu của mình và chứng minh cho cô thấy rằng cả hai là định mệnh của nhau.

Tuy nhiên, tình trạng của cô có vẻ không cải thiện. Vài lần Maruyanma còn định chạy trốn khỏi nhà và chia tay với người yêu. Các bác sĩ khuyên cô nên ghi lại nhật ký mỗi tối trước khi đi ngủ để ngày hôm sau có thể biết chuyện đã xảy ra. Và cách này có vẻ đã hiệu quả. Một sáng, khi đọc được những dòng thư của Li, nhận ra sự tận tâm của anh dành cho mình, Maruyama quyết định cầu hôn anh.

"Cảm ơn anh vì đã chăm sóc em suốt thời gian này. Anh đã luôn thấu hiểu em, chấp nhận con người mong manh, dễ tổn thương của em", cô nói. "Bác sĩ nói tình trạng của em có thể sẽ tệ hơn. Có thể một ngày nào đó em mãi mãi không còn nhớ anh là ai, mãi mãi, anh vẫn sẽ bên em chứ?".

Tất nhiên, anh Li lập tức đồng ý. Mặc cho những khó khăn cả hai đã đối mặt 9 tháng qua, anh vẫn yêu Maruyama và nói tình yêu mình dành cho cô sẽ lớn lên mỗi ngày. Anh hứa sẽ ở bên cô dù bất cứ chuyện gì xảy ra và khiến Maruyama tin rằng cô là tri kỷ đời anh.

"Vì chứng mất trí nhớ, tôi có cơ hội được rung động lại với anh. Dù có mất trí nhớ bao nhiêu lần, tôi tin mình vẫn sẽ yêu anh", Maruyama nói.
  3. tranhuenguyen

tranhuenguyen New Member

Credit:
    $201,926.15
    chuyển nhà thành hưng hà nội Những ai từng xem bộ phim hài lãng mạn "50 first dates" hẳn còn nhớ một cô gái trẻ mắc bệnh mất trí nhớ sau tai nạn và để chàng người yêu mỗi ngày đều chinh phục lại bạn gái mình.

Câu chuyện tưởng chừng chỉ có trên phim lại xảy ra ở đất nước mặt trời mọc. Một chương trình truyền hình Nhật vừa chiếu câu chuyện cảm động về cô gái 24 tuổi Maruyama và bạn trai Li Huayu, 25 tuổi.

Những bức ảnh Maruyama và bạn trai thời gian yêu nhau trong chương trình truyền hinh. Ảnh: Odditycentral.

Họ gặp nhau hai năm rưỡi trước và đã nghĩ tới chuyện kết hôn trước khi tai nạn xảy ra. Chín tháng trước, Maruyama bị một chiếc xe hơi tông vào khi cô đang đạp xe trên đường. Sau hai tháng hôn mê, cô tỉnh lại nhưng mất trí nhớ. Gia đình, chồng sắp cưới và bạn bè đều buộc phải tự giới thiệu lại để giúp cô biết họ là ai.

Theo Micetimes Asia, mỗi sáng, các ký ức của Maruyanma đều bị xóa sạch. Cô không biết mình đang ở đâu, với ai. Vì thế, mỗi ngày, anh Li Huayu lại kể với người yêu về những gì đã diễn ra hôm trước, thổ lộ tình yêu của mình và chứng minh cho cô thấy rằng cả hai là định mệnh của nhau.

Tuy nhiên, tình trạng của cô có vẻ không cải thiện. Vài lần Maruyanma còn định chạy trốn khỏi nhà và chia tay với người yêu. Các bác sĩ khuyên cô nên ghi lại nhật ký mỗi tối trước khi đi ngủ để ngày hôm sau có thể biết chuyện đã xảy ra. Và cách này có vẻ đã hiệu quả. Một sáng, khi đọc được những dòng thư của Li, nhận ra sự tận tâm của anh dành cho mình, Maruyama quyết định cầu hôn anh.

"Cảm ơn anh vì đã chăm sóc em suốt thời gian này. Anh đã luôn thấu hiểu em, chấp nhận con người mong manh, dễ tổn thương của em", cô nói. "Bác sĩ nói tình trạng của em có thể sẽ tệ hơn. Có thể một ngày nào đó em mãi mãi không còn nhớ anh là ai, mãi mãi, anh vẫn sẽ bên em chứ?".

Tất nhiên, anh Li lập tức đồng ý. Mặc cho những khó khăn cả hai đã đối mặt 9 tháng qua, anh vẫn yêu Maruyama và nói tình yêu mình dành cho cô sẽ lớn lên mỗi ngày. Anh hứa sẽ ở bên cô dù bất cứ chuyện gì xảy ra và khiến Maruyama tin rằng cô là tri kỷ đời anh.

"Vì chứng mất trí nhớ, tôi có cơ hội được rung động lại với anh. Dù có mất trí nhớ bao nhiêu lần, tôi tin mình vẫn sẽ yêu anh", Maruyama nói.
  4. tranhuenguyen

tranhuenguyen New Member

Credit:
    $201,926.15
    chuyển nhà thành hưng hà nội Tôi và em yêu nhau tròn 6 năm, ngày ấy tôi là cậu sinh viên năm thứ tư, 22 tuổi, em là kế toán 28 tuổi vừa ly hôn và có một bé con xinh xắn. Tới giờ tôi vẫn không hiểu tại sao em lại phản bội tôi. Khi là sinh viên, tôi đi làm thêm đủ thứ để có tiền đưa em đến những nơi em thích. Rồi khi ra trường, em mua nhà và xe, tôi vẫn đưa em gần hết tiền lương, làm thêm để phụ em trả nợ, kể cả vay tín dụng cho em. Đầu năm 2015, khi gánh nặng quá lớn, tôi đã quyết định vào Sài Gò làm việc, đều đặn gửi tiền cho em dù mới vào đó rất khó khăn, tôi phải ngủ trên sàn nhà, mỗi lần mưa đều ướt. Cứ 2-3 tháng tôi lại mua vé máy bay để em vào cùng tôi. Cảm giác đợi em ở sân bay đến giờ tôi vẫn không thể quên, thật hạnh phúc.

6 năm, chưa bao giờ tôi để em thiệt thòi so với bạn bè cùng trang lứa. Ngày lễ Tết tôi chẳng để em thiếu thốn. Không hiểu sao mỗi lần cãi nhau, em luôn nói tôi không giúp được gì, chỉ mấy đồng bạc lẻ, dù rằng đó là tất cả những gì tôi đã làm trong khả năng có thể. Điều này dần khiến tôi mệt mỏi nên khi đang làm quản lý, tôi có tán tỉnh 2 cô gái qua mạng xã hội, không biết họ là ai và cũng chưa từng gặp. Việc này em biết được nên khóc lóc, tiều tụy. Tôi hiểu rằng mình đã sai. Ngay lúc đó tôi quyết định dừng mọi việc để trở về bên em, tôi bay đi bay lại để phỏng vấn vài công ty gần quê. Cùng với đó tôi lên kế hoạch bàn giao công việc, vì rằng vai trò tôi đang là quản lý nên không thể bỏ ngang được. Để em yên tâm, tôi và em sắp xếp cho gia đình hai bên gặp gỡ. Thật may mắn, ba mẹ chúng tôi đều yêu thương và tác thành, tôi rất vui vì điều đó.

Rồi tôi tìm được công việc mới, thời gian đầu rất stress vì mức thu nhập ở quê chỉ bằng 1/5 so với khi ở Sài Gòn, đang từ quản lý nhảy xuống làm nhân viên quèn. Đến đầu năm 2018, nhận thấy kéo dài tình trạng công việc như vậy không ổn, tôi bàn với em rằng sẽ nghỉ việc và xây dựng mô hình kinh doanh mới theo cách vài tháng trước đã thực hiện (từ khi về quê, ngày tôi đi làm, đêm làm việc tới 2-3 giờ sáng để setup nhân sự và công việc). Em không đồng ý vì muốn tôi ngày tới công ty, tối về nhà. Tôi là đàn ông, hiểu rằng về lâu dài, nếu không xây dựng được sự nghiệp rõ ràng thì con cái sẽ rất khổ, vì thế tôi quyết định nghỉ việc.

Tôi nhớ như in lần cuối cùng cãi nhau với em, hôm đó đang làm việc cùng anh em, em nấu nồi cá và bị cháy. Em chửi mắng tôi một cách rất quá đáng nên tôi ra ngoài thuê nhà ở. Sau này, khi tìm hiểu mới biết thời gian này em đã quen một cậu trai trẻ khác, bằng tuổi tôi. Khi con của em gọi và kể sự việc cho tôi nghe, tôi đã đến gặp em để hỏi sự tình. Em khóc và nói rằng tôi không còn lãng mạn, không đưa em đi nhậu mỗi ngày, không giới thiệu em với người này người kia và quan trọng em đã có tình cảm với cậu ấy. Nói thêm rằng tôi coi gia đình là một thứ rất riêng, không cần phải giới thiệu này nọ làm gì. Trước đây khi em không hài lòng, tôi đã làm những việc theo yêu cầu của em thì em lại nói trước đó không làm bây giờ làm còn ý nghĩa gì nữa. Em không cho tôi cơ hội sửa sai.

Hôm nay, tròn một tháng từ khi biết sự việc, tôi rất buồn cho bản thân, buồn cho ba mẹ hai bên gia đình, không biết ăn nói sao với bà con hàng xóm. Dù rất muốn níu kéo nhưng tôi hiểu rằng ly nước đổ đi có lấy lại cũng chỉ toàn đất và cát mà thôi. Có lẽ, duyên phận chúng tôi đã chấm hết từ đây.
  5. himhthanh664

himhthanh664 Member

Credit:
    $41,810.82
    chuyển nhà thành hưng hà nội Đã chạm tuổi "băm", sau khi đi qua vài mối tình không đầu không cuối, tôi đã dần mệt mỏi và muốn dừng chân neo đậu ở bến cuối bình yên. Và rồi Như xuất hiện, khiến mơ ước về một ngôi nhà và những đứa trẻ trong tôi trỗi dậy hơn bao giờ hết.

Ở Như, tôi tìm thấy sự trong trẻo và an yên. Em nói ít nhưng lắng nghe và chia sẻ cảm xúc với người khác nhiều hơn. Và đặc biệt, ở em toát lên sự ngoan hiền và dễ mến. Không còn ở độ tuổi quá ngây thơ để dễ bị đánh gục bởi bề ngoài của người khác, tuy nhiên những gì Như thể hiện ra qua lời nói, qua cung cách ứng xử cho tôi sự tin tưởng nhất định.

Vẻ đẹp thánh thiện, tính cách trong sáng của Như khiến tôi say mê. Ảnh minh họa
    Đàn ông mà, dù cuộc sống trước đó có gập ghềnh bao nhiêu thì khi dừng chân vẫn muốn tìm một người phụ nữ không quá phức tạp, đủ tiêu chí làm người vợ hiền và mẹ đảm của con cái về sau. Như cho tôi tìm về những rung cảm thơ ngây tuổi 20, khiến tôi phải cẩn trọng, không quá sỗ sàng khi tiếp cận em. Cô gái ngoan hiền mà tôi tìm kiếm là đây.

Như càng thể hiện ra bên ngoài như thế, càng khiến tôi tôn trọng em nhiều hơn. Con gái nhà người ta "có giá" lắm chứ bộ, đâu phải tỏ tình là muốn sấn sổ vào hôn là hôn được ngay. Như càng e thẹn trong những giây phút riêng tư chỉ có hai người với nhau, tôi càng khao khát muốn tiếp cận và có được em.

Tôi đã 32 tuổi, vậy là gã trai tôi đây phải học cách "yêu lại từ đầu". Mỗi lần muốn năm tay hay hôn nhẹ lên bờ vai, mái tóc của em, tôi đều phải xin phép.

Có lần để cảm xúc chi phối, tôi quên bẵng đi những "thủ tục" cần làm, có phần nóng vội và ôm ghì lấy em. Trong cơn say tình, tôi cắn vào vai gáy em. Vậy là cả ngày hôm ấy, Như khóc lóc dằn dỗi rằng tôi buông tuồng thiếu tôn trọng em. Rằng như thế không phải là tình yêu, tôi chỉ nhăm nhăm chiếm hữu em bằng được rồi lại "cả thèm chóng chán" mà thôi.

Tôi vừa oan ức vừa hụt hẫng. Nhưng rồi khi đặt mình vào vị trí một cô gái vừa chớm 20 như em, còn e ngại khi bước chân vào tình yêu, thì bản thân lại cảm thông cho em hơn bao giờ hết. Tôi đành xuống nước xin lỗi em, hứa những lần sau sẽ cẩn trọng và tôn trọng em hơn.

Em cứ thế, lúc như gần gũi lúc lại cách xa vời vợi. Có lần em "bặt tin" cả tuần trời, khiến tôi mất ăn mất ngủ. Hóa ra em về quê gấp mà không kịp nhắn lại cho tôi. Không ngờ một gã trai 30 như tôi lại có lúc phát điên và thẫn thờ về một người con gái ngây thơ thua mình gần một con giáp.

Tôi đã mường tượng nên một đám cưới hạnh phúc, với cô dâu xinh đẹp rạng ngời là em trong ngày cưới. Rồi chúng tôi sẽ có ba đứa con thật xinh đẹp và ngoan ngoãn, vừa giống bố vừa giống mẹ.Tuy nhiên, ông trời rất hay chơi trò cút bắt.

Khi tôi đang mơ màng về một tương lai ngọt ngào như thế, cùng với việc đẩy nhanh tiến độ yêu đương để có được em tọn vẹn - thì một ngày đẹp trời, Hùng bạn thân của tôi hẹn gặp đi uống cà phê.

Hùng khó khăn cất lời:

-Mày yêu Như thật hả? Tình cảm mày dành cho cô ấy ở mức nào rồi?

-Tao yêu cô ấy phát điên lên mất. Đó là người con gái ngây thơ nhất, thánh thiện nhất mà tao từng gặp. Cô ấy khiến tao khát khao về cùng một mái nhà và sinh cho tao những đứa con ngoan ngoãn xinh đẹp.

Hùng nhún vai:

-Tùy mày thôi, nếu yêu thì cưới. Nhưng cô ấy không ngây thơ như những gì thể hiện bên ngoài đâu.
    Trước những lời lẽ "kỳ đà cản mũi" của thằng bạn thân, tôi chỉ muốn xông lên táng vài cái vào mặt hắn ta, can tội xúc phạm đến phẩm giá của người yêu mình. Không đợi tôi phải giận giữ lâu, Hùng bình thản chìa cho tôi một loạt ảnh.

Nhân vật chính trong những tấm hình đó đều là Như. Có tấm chụp mờ có tấm rõ, nhưng tựu trung Như đều đang rất chủ động và hợp tác với phó nháy, chứ không hề là nạn nhân bị chụp lén. Đó là những khoảnh khắc Như đang vào quán bar, ôm vai bá cổ những tay chơi quen thuộc trong đó. Có bức hình Như ăn mặc gần như khoe trọn vòng một, đang ngả ngớn trong vòng tay một gã đàn ông sành điệu nào đó.

Giờ đây cơn tức giận của tôi lên đến đỉnh điểm, nhưng chuyển từ trạng thái giận dữ vì thằng bạn thân ngang nhiên xúc phạm danh dự người yêu mình sang tâm trạng cay đắng vì bị "nàng thơ" lâu nay lừa gạt.

Tôi vứt toẹt xấp hình xuống đất, nhìn thằng bạn thân đang lén nhìn mình với ánh nhìn thương hại, rồi tôi cúi gằm mặt xuống đất như kẻ trộm bị bắt quả tang.

Ai cũng từng có quá khứ, cả tôi và em đều vậy. Tuy nhiên nếu những gì em cố gồng cố rướn thể hiện ra bên ngoài thì hiện tại không quá trái ngược lại phần quá khứ "oanh liệt" của em, có lẽ không mang đến cho tôi cảm giác quá đắng đót như thế này. taxi tải thành hưng

Bất giác tôi nghĩ đến đám cưới và ngôi nhà cùng những đứa trẻ rồi bật cười chua xót...
  6. thamhminh525

thamhminh525 Member

Credit:
    $33,235.21
    chuyển nhà thành hưng hà nội Đã chạm tuổi "băm", sau khi đi qua vài mối tình không đầu không cuối, tôi đã dần mệt mỏi và muốn dừng chân neo đậu ở bến cuối bình yên. Và rồi Như xuất hiện, khiến mơ ước về một ngôi nhà và những đứa trẻ trong tôi trỗi dậy hơn bao giờ hết.

Ở Như, tôi tìm thấy sự trong trẻo và an yên. Em nói ít nhưng lắng nghe và chia sẻ cảm xúc với người khác nhiều hơn. Và đặc biệt, ở em toát lên sự ngoan hiền và dễ mến. Không còn ở độ tuổi quá ngây thơ để dễ bị đánh gục bởi bề ngoài của người khác, tuy nhiên những gì Như thể hiện ra qua lời nói, qua cung cách ứng xử cho tôi sự tin tưởng nhất định.

Vẻ đẹp thánh thiện, tính cách trong sáng của Như khiến tôi say mê. Ảnh minh họa
    Đàn ông mà, dù cuộc sống trước đó có gập ghềnh bao nhiêu thì khi dừng chân vẫn muốn tìm một người phụ nữ không quá phức tạp, đủ tiêu chí làm người vợ hiền và mẹ đảm của con cái về sau. Như cho tôi tìm về những rung cảm thơ ngây tuổi 20, khiến tôi phải cẩn trọng, không quá sỗ sàng khi tiếp cận em. Cô gái ngoan hiền mà tôi tìm kiếm là đây.

Như càng thể hiện ra bên ngoài như thế, càng khiến tôi tôn trọng em nhiều hơn. Con gái nhà người ta "có giá" lắm chứ bộ, đâu phải tỏ tình là muốn sấn sổ vào hôn là hôn được ngay. Như càng e thẹn trong những giây phút riêng tư chỉ có hai người với nhau, tôi càng khao khát muốn tiếp cận và có được em.

Tôi đã 32 tuổi, vậy là gã trai tôi đây phải học cách "yêu lại từ đầu". Mỗi lần muốn năm tay hay hôn nhẹ lên bờ vai, mái tóc của em, tôi đều phải xin phép.

Có lần để cảm xúc chi phối, tôi quên bẵng đi những "thủ tục" cần làm, có phần nóng vội và ôm ghì lấy em. Trong cơn say tình, tôi cắn vào vai gáy em. Vậy là cả ngày hôm ấy, Như khóc lóc dằn dỗi rằng tôi buông tuồng thiếu tôn trọng em. Rằng như thế không phải là tình yêu, tôi chỉ nhăm nhăm chiếm hữu em bằng được rồi lại "cả thèm chóng chán" mà thôi.

Tôi vừa oan ức vừa hụt hẫng. Nhưng rồi khi đặt mình vào vị trí một cô gái vừa chớm 20 như em, còn e ngại khi bước chân vào tình yêu, thì bản thân lại cảm thông cho em hơn bao giờ hết. Tôi đành xuống nước xin lỗi em, hứa những lần sau sẽ cẩn trọng và tôn trọng em hơn.

Em cứ thế, lúc như gần gũi lúc lại cách xa vời vợi. Có lần em "bặt tin" cả tuần trời, khiến tôi mất ăn mất ngủ. Hóa ra em về quê gấp mà không kịp nhắn lại cho tôi. Không ngờ một gã trai 30 như tôi lại có lúc phát điên và thẫn thờ về một người con gái ngây thơ thua mình gần một con giáp.

Tôi đã mường tượng nên một đám cưới hạnh phúc, với cô dâu xinh đẹp rạng ngời là em trong ngày cưới. Rồi chúng tôi sẽ có ba đứa con thật xinh đẹp và ngoan ngoãn, vừa giống bố vừa giống mẹ.Tuy nhiên, ông trời rất hay chơi trò cút bắt.

Khi tôi đang mơ màng về một tương lai ngọt ngào như thế, cùng với việc đẩy nhanh tiến độ yêu đương để có được em tọn vẹn - thì một ngày đẹp trời, Hùng bạn thân của tôi hẹn gặp đi uống cà phê.

Hùng khó khăn cất lời:

-Mày yêu Như thật hả? Tình cảm mày dành cho cô ấy ở mức nào rồi?

-Tao yêu cô ấy phát điên lên mất. Đó là người con gái ngây thơ nhất, thánh thiện nhất mà tao từng gặp. Cô ấy khiến tao khát khao về cùng một mái nhà và sinh cho tao những đứa con ngoan ngoãn xinh đẹp.

Hùng nhún vai:

-Tùy mày thôi, nếu yêu thì cưới. Nhưng cô ấy không ngây thơ như những gì thể hiện bên ngoài đâu.
    Trước những lời lẽ "kỳ đà cản mũi" của thằng bạn thân, tôi chỉ muốn xông lên táng vài cái vào mặt hắn ta, can tội xúc phạm đến phẩm giá của người yêu mình. Không đợi tôi phải giận giữ lâu, Hùng bình thản chìa cho tôi một loạt ảnh.

Nhân vật chính trong những tấm hình đó đều là Như. Có tấm chụp mờ có tấm rõ, nhưng tựu trung Như đều đang rất chủ động và hợp tác với phó nháy, chứ không hề là nạn nhân bị chụp lén. Đó là những khoảnh khắc Như đang vào quán bar, ôm vai bá cổ những tay chơi quen thuộc trong đó. Có bức hình Như ăn mặc gần như khoe trọn vòng một, đang ngả ngớn trong vòng tay một gã đàn ông sành điệu nào đó.

Giờ đây cơn tức giận của tôi lên đến đỉnh điểm, nhưng chuyển từ trạng thái giận dữ vì thằng bạn thân ngang nhiên xúc phạm danh dự người yêu mình sang tâm trạng cay đắng vì bị "nàng thơ" lâu nay lừa gạt.

Tôi vứt toẹt xấp hình xuống đất, nhìn thằng bạn thân đang lén nhìn mình với ánh nhìn thương hại, rồi tôi cúi gằm mặt xuống đất như kẻ trộm bị bắt quả tang.

Ai cũng từng có quá khứ, cả tôi và em đều vậy. Tuy nhiên nếu những gì em cố gồng cố rướn thể hiện ra bên ngoài thì hiện tại không quá trái ngược lại phần quá khứ "oanh liệt" của em, có lẽ không mang đến cho tôi cảm giác quá đắng đót như thế này. taxi tải thành hưng

Bất giác tôi nghĩ đến đám cưới và ngôi nhà cùng những đứa trẻ rồi bật cười chua xót...
  7. hoangluyen024

hoangluyen024 Member

Credit:
    $28,654.33
    chuyển nhà thành hưng Sổ đỏ đứng tên bố chồng nhưng ông mất cách đây 16 năm còn mẹ chồng hiện ở với chúng tôi. (Minh Thúy)

Chồng tôi là con trai út, ba chị gái đã lấy chồng. Vợ chồng tôi có được thế chấp sổ đỏ mà không cần sự đồng ý của mẹ chồng hoặc mẹ chồng tôi có quyền bán mảnh đất này có được không?

Luật sư trả lời

Theo điều 651, 623 Bộ luật Dân sự 2015 về những người thừa kế theo pháp luật, hàng thừa kế thứ nhất gồm: vợ, chồng, cha đẻ, mẹ đẻ, cha nuôi, mẹ nuôi, con đẻ, con nuôi của người chết... Những người thừa kế cùng hàng được hưởng phần di sản bằng nhau.

Những người ở hàng thừa kế sau chỉ được hưởng thừa kế nếu không còn ai ở hàng thừa kế trước, ví dụ do đã chết, không có quyền hưởng di sản, bị truất quyền hưởng di sản hoặc từ chối nhận di sản.

Như vậy, nếu bố chồng bạn mất không để lại di chúc, di sản của ông (mảnh đất mang tên ông) sẽ được chia theo pháp luật cho những người ở hàng thừa kế thứ nhất gồm có mẹ chồng bạn, chồng bạn và ba chị gái của chồng, ông, bà nội của chồng... (nếu còn sống). Do mảnh đất là tài sản chung của vợ chồng nên mẹ chồng bạn sẽ được hưởng một nửa, nửa còn lại chia đều cho những người thuộc hàng thừa kế thứ nhất, mỗi người được hưởng một phần bằng nhau. Như vậy hiện tại nếu vợ, chồng bạn muốn thế chấp mảnh đất hay mẹ chồng bạn muốn bán mảnh đất này thì cần có sự đồng ý của những người đồng thừa kế còn lại.

Trường hợp các thành viên trong gia đình tự thỏa thuận được với nhau quyền sử dụng đất đối với mảnh đất này thì các bên sẽ tiến hành thủ tục khai nhận di sản thừa kế rồi sang tên giấy chứng nhận quyền sử dụng đất bình thường và thực hiện các quyền thế chấp, chuyển nhượng... theo quy định của pháp luật.

Trong trường hợp các bên không tự thỏa thuận được thì có quyền khởi kiện, yêu cầu tòa án phân chia thừa kế đối với mảnh đất này thì các bên sẽ cần phải tuân thủ theo bản án, quyết định đã có hiệu lực của tòa án.

Bên cạnh đó tại khoản 1 Điều 623 Bộ luật dân sự 2015 quy định về thời hiệu thừa kế như sau: Thời hiệu để người thừa kế yêu cầu chia di sản là 30 năm đối với bất động sản, 10 năm đối với động sản, kể từ thời điểm mở thừa kế. Hết thời hạn này thì di sản thuộc về người thừa kế đang quản lý di sản đó. Trường hợp không có người thừa kế đang quản lý di sản thì di sản được giải quyết như sau:

- Di sản thuộc quyền sở hữu của người đang chiếm hữu theo quy định tại Điều 236 của Bộ luật này;

- Di sản thuộc về Nhà nước, nếu không có người chiếm hữu quy định tại điểm a khoản này.

Trường hợp hết 30 năm kể từ ngày bố chồng bạn chết mà không có yêu cầu chia di sản thừa kế thì quyền sử dụng mảnh đất này sẽ thuộc về người đang quản lý nó. taxi tải thành hưng
  8. himhthanh664

himhthanh664 Member

Credit:
    $41,810.82
    chuyển nhà thành hưng Tôi đã 30 tuổi rồi, vậy mà chưa bao giờ có cảm giác rung động trước bất kỳ ai. Đọc tới đây chắc hẳn nhiều bạn sẽ bảo chắc ông này bị gay. Tôi cũng không biết nữa. Tôi không biết thứ tình cảm mà mọi người gọi là tình yêu là như thế nào.

Nhìn lại cuộc đời mình, 18 năm lúc còn ở quê đi học thì chắn hẳn rất nhiều người cũng chưa biết yêu, đó là bình thường. Vả lại lúc trước làm gì có điện thoại hay mạng xã hội nên các mối quan hệ không kết nối như bây giờ. Rồi tôi lên thành phố học đại học 5 năm, lại học ngành cơ khí, cả khoa toàn con trai. Có mấy môn đại cương học chung với các ngành khác có nhiều con gái, nhưng tôi chưa bao giờ có suy nghĩ để ý, làm quen với ai. Tôi không đi tán gái như mấy đứa bạn, nghĩ lúc nào duyên tới thì sẽ gặp, tôi không bận tâm chuyện yêu đương lắm.

Thế rồi tôi đi làm, cuộc đời lại khéo sắp đặt, môi trường làm việc của tôi thiếu đi bóng hình các bạn nữ. Tôi đi lắp đặt công trình công nghiệp, lang thang từ Nam ra Bắc, vậy mà cũng đã 6 năm. Cuộc sống của tôi đơn giản lắm, suốt ngày đi làm ở công trình, tăng ca liên tục đến đêm, không có khái niệm ngày cuối tuần hay ngày lễ. Tôi cũng chẳng có tâm trí quan tâm đến chuyện yêu đương hay hẹn hò với ai. Nhưng lạ thay là mấy đứa làm chung với tôi cứ liên tục cưới vợ, kể cả mấy cậu kém vài tuổi. Tôi không biết họ tán gái như thế nào, mà cũng chẳng để ý.

Giờ Tết mà về quê là cả chục câu chuyện như một, gặp bà con hàng xóm là: Lấy vợ đi cho rồi... Ở tuổi này, bạn bè cấp ba nhiều đứa con đã đi học cấp một rồi, những đứa chưa kết hôn thì cũng hợp tan vài cuộc tình, chỉ riêng tôi là chưa bao giờ yêu ai, đúng hơn là chưa bao giờ biết yêu. Nhiều lúc tôi tự hỏi liệu tâm sinh lý của mình có bình thường không? Rõ ràng là khi xem phim, thấy các bạn nữ xinh xắn, đáng yêu vẫn muốn ngắm nhìn, vậy mà ngoài đời khi gặp các bạn nữ, cảm giác vẫn quá đỗi bình thường. Có thể lúc trước tôi hơi tự ti về bản thân, không được cao to, đẹp trai cho lắm, công việc không ổn định, không giỏi giao tiếp. Những vấn đề đó có thể lớn quá, đến mức chi phối mọi suy nghĩ và hành động của tôi.

Đầu năm nay, tôi quyết định thử thay đổi, nghỉ việc và quay lại thành phố học tiếng Anh. Tôi có 2 mục đích, thứ nhất là nâng cao khả năng bản thân, bởi trước giờ vì không giỏi tiếng Anh mà tôi đã đánh mất rất nhiều cơ hội trong công việc. Thứ hai là muốn tìm một môi trường mới để có cơ hội quen biết với các bạn gái khác. Tôi đặt ra thời hạn là một năm, đến cuối năm nay nếu tôi có thể thay đổi thì sẽ kiếm một công việc làm ở thành phố, nếu không sẽ quay trở lại với các công trình, bởi chắc chỉ ở đó mới phù hợp với tôi, làm việc và không cần quan tâm gì nữa. taxi tải thành hưng
  9. himhthanh664

himhthanh664 Member

Credit:
    $41,810.82
    chuyển nhà thành hưng hà nội Kiến thức, kỹ năng và đặc biệt là cơ hội được rèn luyện trong môi trường làm việc đa quốc gia sẽ mở ra cơ hội để các bạn chinh phục đích đến trên bản đồ sự nghiệp quốc tế.

Công dân toàn cầu: Không chỉ là một phong trào

Hội tụ đầy đủ trình độ chuyên môn cao, thái độ không ngừng kết nối học hỏi và tinh thần trách nhiệm với cộng đồng, công dân toàn cầu chính là thế hệ ưu tú trong thời đại mới. Đặt trong bối cảnh nền kinh tế 4.0 như hiện nay, thế hệ trẻ Việt Nam đang được mở ra ngày càng nhiều cơ hội để chứng tỏ năng lực bản thân, nâng cao trình độ chuyên môn và “dấn thân” vào thị trường lao động quốc tế đầy thử thách.
    Thêm vào đó, chúng ta đang chứng kiến cuộc cạnh tranh “nảy lửa” không chỉ giữa lao động trong nước mà còn với nguồn lực nước ngoài trên thị trường lao động. Thế hệ trẻ Việt Nam đang có cơ hội cọ sát, học hỏi, trực tiếp cạnh tranh và khẳng định bản thân cùng những nhân tài đến từ nhiều quốc gia ngay trên sân nhà. Với lợi thế là một thế hệ tân tiến, cởi mở với thế giới, chúng ta có cơ sở để tin rằng thế hệ trẻ Việt Nam ngày nay đang và sẽ tiếp tục là những “hạt giống tiềm năng” cho thị trường lao động ở bất cứ quốc gia nào.

Công dân toàn cầu: Khi cá chép hóa rồng

Vậy người trẻ chúng ta cần làm gì để trở thành một công dân toàn cầu “chính hiệu”? Trước hết đó chính là khả năng giao tiếp. Ngoài vốn ngoại ngữ tốt, chúng ta còn cần trang bị cho bản thân mình khả năng trình bày, giải thích vấn đề rõ ràng. Đây chính là khởi điểm để người trẻ có thể thuyết phục, đàm phán hiệu quả và đạt được những mong muốn trong công việc. Bên cạnh đó, ý chí quyết tâm cùng một chút tham vọng sẽ là hành trang phải có để chúng ta “lấn sân” sang thị trường quốc tế.

Tuy nhiên, chúng ta chỉ có thể hoàn thiện những kỹ năng, tư duy đó khi được đặt trong một môi trường nhiều thử thách mà mình có thể được rèn luyện hàng ngày. Và có thể nói, những tập đoàn hay công ty đa quốc gia chính là môi trường tuyệt vời để người trẻ xây dựng, phát triển bản thân mình.

Với lợi thế là thành viên của một tập đoàn toàn cầu cùng chiến lược ưu tiên phát triển nhân tài nội địa, nhiều năm qua, Coca-Cola Việt Nam đã tạo điều kiện để tài năng Việt có cơ hội khẳng định bản thân và phát triển sự nghiệp tại Việt Nam và cả trong hệ thống Coca-Cola trên toàn thế giới.
    Cơ hội làm việc, rèn luyện tại môi trường chuẩn quốc tế ngay tại quê hương mà Coca-Cola Việt Nam đem lại cho thế hệ Z
    Điển hình như 02 chương trình tuyển dụng Next Generation Leaders (NGL) – Nhà Lãnh đạo Thế hệ mới và Coke Spark – Giám sát Bán hàng Tiềm năng mà Coca-Cola Việt Nam đã khởi động thời gian qua.

Với chương trình NGL, trong 12 tháng, những ứng viên sau khi vượt qua các vòng tuyển chọn sẽ có cơ hội luân chuyển qua các phòng ban nội bộ của Coca-Cola Việt Nam. Không chỉ được đào tạo bởi các lãnh đạo cấp cao, các bạn trẻ còn được trao quyền quản lý, điều hành độc lập, chịu trách nhiệm những dự án từ nhỏ đến lớn. Qua đó các bạn học được cách sắp xếp công việc, làm việc tập thể, hoàn thiện bản thân để có thể lãnh đạo hoặc tham gia làm việc tại các dự án quốc tế.
    Sự tự tin, độc lập, khả năng trình bày và lãnh đạo là những điều mà ứng viên được rèn luyện khi đồng hành cùng NGL
    Trong khi đó, Coke Spark là chương trình mang lại cơ hội thăng tiến, phát triển sự nghiệp nhanh chóng trong lĩnh vực Bán hàng. Cùng với chế độ lương thưởng và phúc lợi tốt, Coke Spark còn giúp các bạn trẻ rèn luyện bản thân trong môi trường quốc tế ngay tại quê nhà.

Được biết, trong những năm qua, rất nhiều Quản lý cấp cao của Coca-Cola Việt Nam đã có cơ hội dẫn dắt những dự án quan trọng và được bổ nhiệm những vị trí chủ chốt trong hệ thống Coca-Cola toàn cầu. Điều này cho thấy cánh cổng Coca-Cola Việt Nam đã giúp nhiều bạn trẻ thực hiện được ước mơ vươn mình ra thế giới.
    Coca-Cola Việt Nam, nơi ươm mầm những tiềm năng cho thị trường lao động quốc tế
    Muốn sánh vai và khẳng định bản thân cùng các nhân tài quốc tế trong thời buổi toàn cầu hóa, có thể nói những chương trình như NGL và Coke Spark chính là bước đệm vững chắc để người trẻ Việt Nam hiện thực hóa ước mơ của mình. taxi tải thành hưng
  10. thamhminh525

thamhminh525 Member

Credit:
    $33,235.21
    chuyển nhà thành hưng hà nội Tôi 28 tuổi, đang quen một người lớn hơn 15 tuổi được 2 năm. Anh khá hoạt bát, lanh lợi, đào hoa và đối xử khá tốt với tôi. Sau một thời gian quen và tìm hiểu, tôi khám phá được anh từng là người thứ ba trong thời gian dài, đến nay dường như chồng của người phụ nữ kia vẫn chưa biết và họ vẫn còn liên hệ vì mối quan hệ công việc. Cô con gái út của chị ta, theo tôi tìm hiểu là con của bạn trai tôi, chồng chị ta không biết. Đương nhiên anh không nhận và mỗi khi tôi nhắc đến, anh lại im lặng cho qua.

Mỗi khi nghĩ đến chuyện này, tôi lại thấy rất ức chế và tức tối trong lòng. Tôi cảm thấy anh ta vô cùng giả tạo và giả dối dù chuyện kia chỉ là trong quá khứ. Tâm trí tôi đang rối bời vì không biết có nên tiếp tục với anh ta không? Suy nghĩ của tôi không được thoáng, đã ghi nhớ chuyện đó trong đầu thì không thể quên được. Gia đình tôi có vẻ khá thích anh và cũng thúc giục chuyện cưới xin.

Anh đã có tuổi mà tài chính thì không ổn định, vẫn còn thiếu nợ bên ngoài, tôi không phụ thuộc gì vào anh cả. Thu nhập của tôi khá hơn anh và tôi cũng giúp đỡ anh một ít về tài chính. Việc cưới xin thì tôi chẳng nghe anh bàn đến, cũng như việc sẽ cố gắng cho tương lai như thế nào cùng tôi. Bên cạnh anh, tôi thấy cũng vui, nhưng đôi khi lại nhớ đến chuyện kia và không yên trong lòng. Chúng tôi hay cãi nhau và anh ta kiểu có hay không đều được, tôi toàn phải đi làm hoà. Thật sự tôi thấy khá mệt mỏi với một người như thế này. Yêu nhưng tôi cảm thấy không có niềm tin và sự an toàn. Tôi có nên buông một người như thế này không? Xin hãy cho tôi lời khuyên. taxi tải thành hưng
  11. baothanhy48

baothanhy48 Member

Credit:
    $39,168.63
    chuyển nhà thành hưng hà nội Cuối tháng 4, Tòa án huyện Giang Hoa, tỉnh Hồ Nam, Trung Quốc bác một phần yêu cầu bồi thường của nguyên đơn trong việc tình nhân của vợ ngã tử vong khi trốn "đánh ghen".

Theo hồ sơ vụ việc, đêm 1/2/2018, nhân lúc người chồng tên Lý Hạo (36 tuổi) đi công tác, Vương Quyên gọi tình nhân Trương Thành tới đón đưa tới khách sạn. Do nghi ngờ từ lâu, người chồng bí mật về sớm rình ngoài cửa... Chờ hai người vào phòng ở tầng 12 khách sạn, Hạo gọi bốn ông bạn tới "đánh ghen".

Sau khi đạp đổ cửa phòng khách sạn, nhóm Hạo chỉ thấy Quyên đằng sau cửa phòng vệ sinh, không thấy bóng dáng Thành. Cùng lúc, nhân viên khách sạn phát hiện Thành rơi từ tầng 12 xuống đất, tử vong.

Công an xác định từ lúc cửa phòng bị đạp đổ tới lúc Thành chạm đất chỉ cách nhau 6 giây. Những dấu vết khác tại hiện trường cũng trùng khớp với lời khai của các cá nhân liên quan. Cơ quan điều tra kết luận: Thành trèo qua cửa sổ để tránh nhóm Hạo nhưng không may bị ngã, không phải án mạng.

Gia đình Thành sau đó khởi kiện Hạo, bốn người bạn, Quyên, và khách sạn ra trước tòa án huyện Giang Hoa, yêu cầu bồi thường 810.057 nhân dân tệ vì có trách nhiệm trong cái chết của Thành.

Từ bằng chứng trong hồ sơ, tòa án nhận định không có chứng cứ chứng minh nhóm người Lý Hạo đã tiếp xúc với Thành trong căn phòng khách sạn. Hành động đạp cửa của nhóm Hạo không nhất thiết uy hiếp tới tính mạng nạn nhân.

Tòa thấy rằng Thành có đủ năng lực hành vi, lẽ ra phải biết trèo ra ngoài cửa sổ tầng 12 rất nguy hiểm nhưng vẫn làm. Hơn nữa, việc Thành và Quyên vào khách sạn lúc nửa đêm là vô đạo đức nên phải chịu rủi ro, bị xã hội lên án. Rủi ro này đã tồn tại từ khi hai người cùng vào phòng, không phải chờ tới nhóm Lý Hạo đạp cửa mới xuất hiện. Do không có quan hệ nhân quả về mặt pháp lý, tòa án bác yêu cầu đòi bồi thường.
    • Tuy vậy, tòa nhận thấy khi Quyên đặt phòng đơn, khách sạn không nói rõ phòng chỉ dành cho một người vào nên Thành cũng được coi là khách hàng. Bậu cửa sổ có chiều cao 0,58 m, cả trong và ngoài cửa sổ đều không có lan can bảo vệ, không đúng quy chuẩn. Tòa buộc phía khách sạn phải chịu 5% trách nhiệm bồi thường, tức 40.502 nhân dân tệ. taxi tải thành hưng
  12. thamhminh525

thamhminh525 Member

Credit:
    $33,235.21
    chuyển nhà thành hưng hà nội - Người biểu tình xuống đường sau khi thủ lĩnh phe đối lập Venezuela Juan Guaido tuyên bố "bắt đầu giai đoạn cuối của 'Chiến dịch Tự do', sẽ kết thúc chính quyền của Tổng thống Nicolas Maduro.

- Guaido xuất hiện cùng một nhóm binh sĩ, xe bọc thép, cho thấy nỗ lực mạnh mẽ nhất của phe đối lập nhằm lôi kéo sự tham gia của quân đội.

- Juan Guaido tự xưng là tổng thống lâm thời hồi tháng 1, được hàng chục nước, trong đó có Mỹ, công nhận và nhiều cuộc biểu tình diễn ra trong những tháng qua.

- Chính quyền Tổng thống Maduro cho biết "tình hình đang được kiểm soát" và họ được "tất cả các đơn vị quân đội ủng hộ".

Cố vấn An ninh Quốc gia Mỹ John Bolton cho rằng Bộ trưởng Quốc phòng Venezuela Vladimir Padrino, Chánh án Tòa án Tối cao Maikel Moreno và chỉ huy lực lượng cận vệ tổng thống Ivan Rafael Hernandez Dala ban đầu nhất trí với phe đối lập rằng Tổng thống Nicolas Maduro "phải ra đi", nhưng sau đó thay đổi quyết định.

Bolton không đưa ra bằng chứng nào cho thấy các thân tín của Maduro muốn từ bỏ ông. Bộ trưởng Quốc phòng Padrino sau đó xuất hiện trên truyền hình, khẳng định sự trung thành với Tổng thống.
    • [*]
      "Chúng tôi cực lực phản đối đe dọa cấm vận toàn diện chống lại Cuba. Không có hoạt động quân sự và cũng chẳng có binh sĩ Cuba nào ở Venezuela", Chủ tịch Cuba Miguel Díaz-Canel đăng trên Twitter. "Chúng tôi kêu gọi cộng đồng quốc tế dừng những hành động leo thang hung hăng nguy hiểm và gìn giữ hòa bình. Quá đủ những lời dối trá rồi".

Bình luận của ông Díaz-Canel được đưa ra sau khi Tổng thống Mỹ Donald Trump dọa cấm vận và áp những lệnh trừng phạt nặng nề nhất đối với Cuba nếu Havana không ngừng các hoạt động quân sự ở Venezuela. taxi tải thành hưng
      [*] Mỹ hy vọng Maduro trở lại máy bay để rời khỏi Venezuela
      Trong cuộc phỏng vấn với Fox News, Ngoại trưởng Mỹ Pompeo tiếp tục từ chối trả lời câu hỏi về sự an toàn dành cho Tổng thống Venezuela nếu ông rời đi.

"Chúng tôi hiểu rằng ông ấy sẵn sàng rời đi, ông ấy đã ra quyết định", Pompeo nói. "Nhưng ông ấy đã thay đổi bởi người Nga". "Chúng tôi hy vọng ông ấy sẽ xem xét lại và trở lại máy bay".

Trước đó, Ngoại trưởng Mỹ cho biết có một máy bay đã đợi sẵn ông Maduro ở đường băng, để đưa ông rời đất nước tới Havana, Cuba.